shafi_banner

Masu Zafin Ruwan Ruwa

1

A Ostiraliya, HPWHs sun ƙunshi kusan kashi 3 na masu dumama ruwa da ake amfani da su. A lokacin bayanin martaba samfurin 2012 Akwai nau'ikan samfuran 18 da suka raba 80 na HPWh a kasuwa a cikin kasuwa, da samfuran 9 da samfuran 25 a New Zealand.

 

Menene Tufafin Ruwan Zafi?

Masu dumama ruwan zafi mai zafi suna ɗaukar dumi daga iska kuma a canza shi zuwa ruwan zafi. Don haka ana kiran su da 'air-source heat pumps'. Suna aiki da wutar lantarki amma sun fi na'urar dumama ruwan wutar lantarki kusan sau uku inganci. Idan aka yi amfani da su a yanayin da ya dace suna adana makamashi, adana kuɗi da kuma rage hayaki mai gurbata yanayi.

 

Ta yaya yake aiki?

Famfu mai zafi yana aiki akan ka'ida ɗaya da firji, amma maimakon fitar da zafi daga cikin firij don ya yi sanyi, suna jefa zafi cikin ruwa. Ana amfani da wutar lantarki don fitar da firiji ta hanyar tsarin. Refrigerant yana jujjuya zafin da aka sha ta cikin iska zuwa ruwan da ke cikin tanki.

 

Zane 1. Ayyukan famfo mai zafi

Jadawalin da ke bayanin yadda injin dumama ruwa ke aiki.

Famfunan zafi suna aiki ta hanyar amfani da na'urar firiji wanda ke ƙafewa a ƙananan zafin jiki.

 

Akwai matakai da yawa a cikin tsari:

Refrigerant na ruwa yana wucewa ta cikin injin fitarwa inda ya ɗauki zafi daga iska kuma ya zama iskar gas.

Ana matse injin gas ɗin a cikin na'urar kwampreso ta lantarki. Matse iskar gas yana sa zafinsa ya ƙaru ta yadda zai fi ruwan da ke cikin tanki zafi.

Gas mai zafi yana shiga cikin na'ura, inda ya wuce zafinsa zuwa ruwa kuma ya koma ruwa.

Na'urar sanyaya ruwa sai ta shiga cikin bawul ɗin faɗaɗawa inda aka rage matsewar sa, yana ba shi damar yin sanyi kuma ya shiga evaporator don maimaita sake zagayowar.

Famfu mai zafi yana amfani da wutar lantarki don motsa kwampreso da fanfo maimakon haka, ba kamar na'urar wutar lantarki ta gargajiya da ke amfani da wutar lantarki don dumama ruwan kai tsaye ba. Famfu na zafi yana iya canja wurin adadin kuzarin zafi mai yawa daga iskar da ke kewaye zuwa ruwa, wanda ya sa ya dace sosai. Yawan zafin da za a iya canjawa wuri daga iska zuwa ruwa ya dogara da yanayin zafi.

 

Yayin da zafin jiki na waje ya fi firijin sanyi, famfo mai zafi zai sha zafi kuma ya motsa shi zuwa ruwa. Da dumin iskan waje, mafi sauƙi shine famfo mai zafi don samar da ruwan zafi. Yayin da zafin jiki na waje ya ragu, ƙananan zafi na iya canzawa, wanda shine dalilin da ya sa farashin zafi ba ya aiki sosai a wuraren da yanayin zafi ya yi ƙasa.

 

Domin mai fitar da iska ya ba da damar ci gaba da ɗaukar zafi, ana buƙatar samun isasshen iska mai tsafta. Ana amfani da fanka don taimakawa iska da kuma cire sanyayyar iska.

 

Ana samun famfo mai zafi a cikin jeri biyu; hadedde / m tsarin, da tsaga tsarin.

 

Haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe: da kwampreso da tankin ajiya raka'a ɗaya ne.

Tsare-tsare: tanki da compressor sun bambanta, kamar tsaga tsarin iska.


Lokacin aikawa: Juni-25-2022