shafi_banner

Kwatancen guda uku na refrigerant R410A R32 R290

R290

Kwatanta tsakanin R32 da R410A

1. Adadin cajin R32 ya ragu, sau 0.71 kawai na R410A. Matsakaicin aiki na tsarin R32 ya fi na R410A, amma matsakaicin karuwa bai wuce 2.6% ba, wanda yayi daidai da buƙatun matsa lamba na tsarin R410A. A lokaci guda, yawan zafin jiki na tsarin R32 ya fi R410A Matsakaicin tashi har zuwa 35.3 ° C.

2. Ƙimar ODP (ƙimar da za a iya rage ƙarancin ozone) shine 0, amma ƙimar GWP (ƙimar dumamar yanayi) na refrigerant R32 matsakaici ne. Idan aka kwatanta da R22, rabon rage fitar da iska na CO2 zai iya kaiwa 77.6%, yayin da R410A shine kawai 2.5%. Yana da matukar kyau fiye da na'urar sanyaya R410A wajen rage hayakin CO2.

3. Dukansu R32 da R410A refrigerants ba masu guba bane, yayin da R32 ke ƙonewa, amma tsakanin R22, R290, R161, da R1234YF, R32 yana da mafi girman ƙarancin ƙonewa LFL (ƙananan ƙonewa), wanda ba shi da ɗanɗano kaɗan. Duk da haka, har yanzu yana da flammable da fashewar refrigerant, kuma an yi ta hatsarori da yawa a cikin 'yan shekarun nan, kuma aikin R410A ya fi kwanciyar hankali.

4. A cikin sharuddan ka'idar sake zagayowar yi, da sanyaya iya aiki na R32 tsarin ne 12.6% mafi girma fiye da na R410A, da ikon amfani da aka karu da 8.1%, da kuma overall makamashi ceto ne 4.3%. Sakamakon gwaji ya kuma nuna cewa tsarin sanyaya da ke amfani da R32 yana da ɗan ƙaramin ƙarfin ƙarfin kuzari fiye da R410A. Cikakken la'akari na R32 yana da mafi girman yuwuwar maye gurbin R410A.

 

Kwatanta tsakanin R32 da R290

1. Girman caji na R290 da R32 yana da ƙananan ƙananan, ƙimar ODP shine 0, ƙimar GWP kuma ta fi R22, matakin aminci na R32 shine A2, kuma matakin aminci na R290 shine A3.

2. R290 ya fi dacewa da matsakaici da kuma high zafin jiki tsarin kwandishan fiye da R32. Tsarin juriya na matsa lamba na R32 ya fi na R290. Flammability na R32 ya yi ƙasa da na R290. Farashin ƙirar aminci yana da ƙasa.

3. Matsakaicin danko mai ƙarfi na R290 bai kai R32 ba, kuma raguwar matsa lamba na tsarin canjin yanayin zafi bai wuce R32 ba, wanda ke taimakawa haɓaka haɓakar tsarin.

4. R32 naúrar girma sanyaya iya aiki ne game da 87% sama da R290. Ya kamata tsarin R290 ya yi amfani da kwampreta mafi girma a ƙarƙashin ƙarfin firiji iri ɗaya.

5. R32 yana da mafi girma shaye zafin jiki, da kuma matsa lamba rabo na R32 tsarin ne game da 7% mafi girma fiye da na R290 tsarin, da kuma overall makamashi yadda ya dace rabo na tsarin ne game da 3.7%.

6. Matsakaicin matsa lamba na tsarin R290 mai zafi mai zafi bai wuce R32 ba, wanda ke taimakawa wajen inganta tsarin tsarin. Koyaya, flammability ɗin sa ya fi R32 girma, kuma saka hannun jari a ƙirar aminci ya fi girma.


Lokacin aikawa: Jul-19-2022