shafi_banner

Wanne famfo mai zafi yana aiki mafi kyau tare da bangarorin hasken rana

2

Tsarin tsarin hasken rana wanda aka haɗa tare da famfo mai zafi (iska ko tushen ƙasa) na iya samar da dumama mai dacewa don gidan ku yayin da kuma rage yawan kuɗin ku na makamashi. Kuna iya amfani da tsarin hasken rana tare da famfo mai zafi mai tushen iska.

Amma yana aiki mafi kyau tare da famfo mai zafi na ƙasa idan muka yi kwatanta. Yawancin lokaci, lokacin da ingantaccen tsarin tsarin ya kasance mafi ƙanƙanta, ɗayan yana kan mafi girma. Don haka zaka iya amfani da ko dai duka biyu ko kowace naúrar da aka ambata a sama, kamar yadda ake buƙata. Game da sanyaya da dumama, waɗannan tsarin guda biyu suna ba da mafi yawan aiki.

Tsarin famfo mai zafi mai ƙarancin tsaga shima yana da kyau kuma yana ba ku damar jagorantar zafin rana zuwa sasanninta da wurare masu nisa; duk yayin da ake guje wa manyan kashe kuɗi da matsalolin kulawa da ke tattare da dumama zafin rana.

Amfanin famfo mai zafin rana

Famfunan zafi na taimakon hasken rana suna da fa'idodin muhalli. Abu mafi fa'ida na kafa tsarin famfo mai zafi na ruwan zafi shine cewa yana samar da iskar gas mai dacewa da muhalli. Ana ganin wannan fasaha ta fi wutar lantarki ta al'ada ta fuskar rage amfani da makamashi. Yana kara taimakawa wajen hana iskar gas masu cutarwa kamar CO2, SO2, da NO2.

Ɗaya daga cikin mahimman fa'idodin famfo mai amfani da hasken rana shine cewa sun dace da sanyaya da dumama ta amfani da albarkatun ƙasa. A sakamakon haka, za ku iya yin amfani da ƙoƙarce-ƙoƙarce ta amfani da famfo mai taimakon hasken rana duk tsawon shekara. Bugu da ƙari kuma, za su yi aiki mafi kyau a lokacin bazara, kuma suna samar da isasshen sakamakon sanyaya.

Rashin lahani na famfunan zafin rana

Babban hasara don haɗa tsarin tsarin hasken rana da famfo mai zafi tare shine farashin. Babban farashin shigarwa yawanci shine abin da zai hana yawancin masu gida kwarin gwiwa. Sau da yawa babban farashin farko zai sa yuwuwar biyan kuɗi ba ta da daraja sosai.

A yawancin lokuta, zaku iya samun mafi kyawun dawowa kan saka hannun jari ta hanyar ƙara ƙarin rufin da ake so a cikin gidan ku. Wannan ya fi kyau maimakon gyarawa ko haɓaka fam ɗin dumama ku da tsarin hasken rana. Bugu da ƙari, Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin ku na iya yi muku waɗannan kimantawa a kan farashi mai sauƙi.

Adadin hasken rana da kuke samu a wurin ku yana da matukar mahimmanci ga raka'o'in hasken rana. Saboda haka, idan kana zaune a wuri mai ƙarancin hasken rana duk tsawon shekara, zai iya zama ɗan damuwa.


Lokacin aikawa: Agusta-24-2022