shafi_banner

Famfon Zafi Zai Iya Daidaita Ga Gidanku. Ga Duk Abin da Ya Kamata Ku Sani——Kashi Na 4

Labari mai laushi 4

Kada ku yi gaggawar shiga cikin komai

"Yawancin waɗannan [musanyawa na HVAC] ana yin su ne a ƙarƙashin tursasawa, kamar lokacin da tsarin ya gaza a tsakiyar hunturu," in ji Robert Cooper, shugaban da Shugaba na Embue, wani kamfani da ke ƙwarewa a cikin zaɓuɓɓuka masu dorewa don gine-ginen iyali da yawa. "Za ku maye gurbinsa da abu mafi sauri da za ku iya shigar da wani a ciki. Ba za ku yi siyayya ba."

Ko da yake ba za mu iya hana irin waɗannan abubuwan gaggawa daga faruwa ba, za mu iya ƙarfafa ku don fara tunani game da famfo mai zafi na gaba kafin lokaci don haka ba za ku ƙare a cikin yanayin da zai tilasta ku shiga cikin shekaru 15 ba don ƙaddamar da rashin inganci. hitar burbushin mai. Yana da al'ada gaba ɗaya don ɗaukar ƴan watanni don yin shawarwari game da ƙididdiga na aikin, sannan kuma don tsara tsarin shigarwar ku dangane da samuwar kayan aiki da aiki. Idan mai yuwuwar mai sakawa ya yi ƙoƙarin matsar da ku don yin aiki da sauri, musamman idan ba ku cikin gaggawar dumama ko sanyaya, wannan wata alama ce ta ja.

Baya ga zama tare da kayan aiki na tsawon shekaru 15, ƙila kuma kuna iya shiga dangantakar dogon lokaci tare da ɗan kwangilar ku. Idan wani abu ya yi kuskure, za ku ci gaba da ganin su muddin kuna ƙarƙashin garanti.

Muhimman abubuwa don wasu shigarwa

Yana ɗaukar maimaita cewa famfunan zafi gabaɗaya ba kawai kore ne da inganci fiye da sauran tsarin dumama da sanyaya gida ba amma kuma sun fi na zamani da daidaitawa. Har zuwa wannan lokaci, mun yi ƙoƙari mu mai da hankali kan shawara da ta dace ga duk wanda ke neman siyan famfo mai zafi. Amma akwai wasu bayanai masu taimako da muka tattara a cikin bincikenmu waɗanda zasu iya zama ko dai masu mahimmanci ko kuma basu da mahimmanci a gare ku dangane da yanayin ku.

Me yasa yanayin yanayi ke da mahimmanci

Ko da kun sayi tsarin famfo mafi ƙarancin zafi da ke akwai, ba zai yi yawa ba idan gidan ku yana da ƙima. Gidajen da ba su da isasshen keɓe, na iya zubar da kusan kashi 20% na kuzarinsu, a kowace Energy Star, suna ƙara ƙara farashin dumama da sanyaya mai gida na shekara-shekara ko da wane irin tsarin HVAC suke da shi. Gidajen zube suna zama tsofaffi kuma sun fi dogaro da albarkatun mai, suma; a haƙiƙa, kashi ɗaya bisa uku na gidajen Amurka ne ke da alhakin kusan kashi 75% na duk hayaƙin da ake fitarwa na zama, a cewar Hukumar Kula da Makamashi ta Amurka. Wadannan hayaki kuma suna da tasiri mara daidaituwa ga al'ummomi masu karamin karfi da mutane masu launi.

Yawancin shirye-shiryen ƙarfafawa a duk faɗin jihar ba kawai ƙarfafawa bane amma suna buƙatar sabunta yanayin yanayi kafin ku cancanci rangwamen famfon zafi ko lamuni. Wasu daga cikin waɗannan jihohin kuma suna ba da sabis na tuntuɓar yanayin yanayi kyauta. Idan kana zaune a cikin gida mai kauri, wannan wani abu ne da za a bincika tun kafin ka fara tuntuɓar masu kwangila game da shigar da famfo mai zafi.

Menene bambanci da inverter ke yi

Yawancin famfunan zafi suna amfani da fasahar inverter. Ganin cewa na'urorin kwandishan na gargajiya suna da gudu biyu kawai - gaba ɗaya a kunne ko gaba ɗaya - masu juyawa suna ba da damar tsarin ya ci gaba da tafiya a cikin sauri mai sauƙi, ta amfani da makamashi mai yawa kamar yadda yake bukata don kula da yanayin zafi mai dadi. Daga ƙarshe yana amfani da ƙarancin kuzari, yana rage ƙara, kuma yana jin daɗi sosai koyaushe. Zaɓuɓɓuka na sama a cikin jagororin mu zuwa na'urorin kwantar da iska mai ɗaukar nauyi da na'urorin kwandishan taga duk raka'o'in inverter ne, kuma muna ba da shawarar sosai cewa ka zaɓi famfo mai zafi tare da injin inverter, ma.

Fasahar inverter kuma tana aiki da kyau a haɗin gwiwa tare da ingantaccen ingancin fasahar famfo zafi. Ba lallai ne ku damu da juya tsarin ba ko kashe lokacin da kuka bar gidan na ɗan lokaci, saboda tsarin zai daidaita kansa sosai yadda zai yi aiki don kula da zafin jiki yayin amfani da kowane kuzari. Kunna tsarin zai yi amfani da wutar lantarki fiye da barin shi kawai.

Yadda famfo mai zafi ke tafiyar da matsanancin sanyi

Famfunan zafi sun kasance a tarihi sun fi zama ruwan dare a jihohin Kudu, kuma suna da ɗan mummunan suna kamar rashin inganci ko kasawa gaba ɗaya a cikin yanayi mai sanyi. Wani bincike na 2017 daga Cibiyar Kula da Makamashi da Muhalli mai tsabta na tushen Minnesota wanda ya kwatanta tsofaffin famfunan zafi tare da waɗanda aka tsara kwanan nan ya nuna cewa tsofaffin tsarin famfo zafi ba su da tasiri sosai a yanayin zafi ƙasa da digiri 40 na Fahrenheit. Amma kuma ya gano cewa famfunan zafi da aka tsara da shigar bayan 2015 sun ci gaba da aiki akai-akai har zuwa -13 digiri Fahrenheit-kuma a cikin matsakaicin yanayi, sun kasance mafi inganci sau biyu zuwa uku fiye da daidaitattun tsarin dumama wutar lantarki. "Yayin da ya fi sanyi a waje, da wuya na'urar ta dauki zafi daga wannan iska ta motsa shi," in ji Harvey Michaels, malami a cikin tsarin tsarin da fasahar sadarwa a MIT Sloan. "Kamar turawa sama." Ainihin, yana da wuya ga famfo mai zafi don motsa zafi lokacin da ya fara gano zafi - amma kuma, wannan yana faruwa ne kawai a cikin matsanancin yanayi. Idan kun damu game da yanayin zafi ƙasa-sifili, kusan gidanku yana da tsarin dumama mai ƙarfi wanda aka riga aka shigar, kuma kuna iya zama ɗan takara mai kyau don tsarin dumama-zafi ko dual-heat.

Tsarin-zafi ko dual-heat tsarin

Akwai ƴan yanayi inda shigar da sabon famfo mai zafi da adana iskar gas-ko mai mai ƙonewa azaman madadin na iya zama mai rahusa da ƙarancin carbon mai ƙarfi fiye da dogaro da famfo mai zafi sosai. Irin wannan shigarwa ana kiransa tsarin zafi-dual-heat ko hybrid-heat, kuma yana aiki mafi kyau a wuraren da ke magance yanayin zafi a kai a kai. Tunda famfunan zafi na iya zama ƙasa da inganci a cikin yanayin sanyi mai tsananin sanyi, ra'ayin shine a daidaita bambanci ta hanyar amfani da burbushin mai don taimakawa ɗaki har zuwa yanayin zafi inda famfon zafi zai iya yin mafi kyau, yawanci wani wuri tsakanin digiri 20 zuwa 35 Fahrenheit. Ka yi la'akari da shi kamar yana kama da yadda motar haɗin gwiwa ke aiki.

Harvey Michaels na MIT Sloan, wanda ya yi aiki a matsayin mai ba da shawara kan kwamitocin manufofin sauyin yanayi na jihohi da na tarayya, ya faɗaɗa yuwuwar famfo mai zafi a cikin labarin 2021. Da zarar zafin jiki ya fara raguwa a ƙasa da daskarewa, kamar yadda ya bayyana a cikin wannan labarin, iskar gas na iya zama zaɓi mai rahusa fiye da famfo mai zafi, dangane da farashin makamashi na gida. Kuma ko da kun kunna iskar gas na waɗannan kwanaki mafi sanyi, har yanzu kuna rage yawan iskar carbon da ke cikin gidanku da aƙalla kashi 50%, don haka har yanzu nasara ce ga muhalli.

Wannan na iya yin sauti mai ma'ana a saman: Ta yaya za ku iya rage hayakin carbon ta amfani da tushen makamashin carbon? Amma lissafi ya tabbatar da hakan. Idan famfo mai zafi yana aiki da inganci 100% kawai saboda yanayin sanyi (saɓanin 300% zuwa 500% wanda yake aiki akai-akai), kuna amfani da wutar lantarki sau uku don dumama gidanku baya sama. zuwa mafi kyawun yanayin aiki. A cikin jiha kamar Massachusetts, inda kashi 75% na grid ɗin makamashi ke fitowa daga iskar gas, wanda ke ƙarewa da amfani da burbushin mai da yawa fiye da idan kun kunna mai ƙone gas a cikin ginshiki kuma ku bar shi ya dawo gidan har zuwa zafin jiki na asali.

Alexander Gard-Murray, wanda aikinsa a kan rahoton 3H Hybrid Heat Homes ya yi nazari kan yadda irin wannan tsarin zai iya aiki don hanzarta daidaitawar famfo mai zafi kamar yadda zai yiwu, "in ji Alexander Gard-Murray. "Idan kuna tunanin, 'Ina da tanderun iskar gas da aka shigar da ita, ba zan lalata hakan ba,' amma kuna son samun sabon tsarin sanyaya, za su iya aiki tare. Kuma wannan wani abu ne da za ku tambayi ɗan kwangilar famfo ɗin ku game da shi.”

Tsarukan zafi ba a nufin su zama mafita na dindindin amma kayan aiki na wucin gadi don taimakawa sauƙaƙe damuwa a kan grid ɗin lantarki da walat ɗin mutane, yayin da kamfanoni masu amfani ke yin motsi zuwa grid mai sabuntawa gabaɗaya.

Yadda ake fara binciken famfo zafi

Fara dubawa kafin tsarin ku na yanzu ya gaza.

Tambayi abokanka, makwabta, da/ko ƙungiyoyin kafofin watsa labarun gida don shawarwari.

Bincika rangwamen gida da sauran shirye-shirye masu ƙarfafawa.

Tabbatar cewa gidanku ba shi da iska kuma yana da yanayin yanayi.

Yi magana da 'yan kwangila da yawa, kuma ku sami maganganunsu a rubuce.

Bayani:

Ana ɗaukar wasu labaran daga Intanet. Idan akwai wani cin zarafi, da fatan za a tuntuɓe mu don share shi. Idan kuna sha'awar samfuran famfo mai zafi, da fatan za a iya tuntuɓar kamfanin OSB zafi famfo, mu ne mafi kyawun zaɓinku.


Lokacin aikawa: Nuwamba-26-2022