shafi_banner

Tushen zafi na tushen iska A Burtaniya

1

Matsakaicin zafin iska a duk faɗin Burtaniya yana kusa da 7 ° C. Tushen zafi na tushen iska yana aiki ta hanyar canza makamashin hasken rana da aka adana a cikin iskar da ke kewaye zuwa zafi mai amfani. Ana ɗaukar zafi daga yanayin da ke kewaye kuma ana tura shi zuwa tsarin dumama na iska ko ruwa. Iska shine tushen makamashi mara ƙarewa don haka mafita mai dorewa a nan gaba.

 

Tushen zafi na tushen iska yayi kama da babban fan. Suna zana iskan da ke kewaye a kan mai fitar da zafi inda ake fitar da/amfani da zafi. Tare da cire zafi, ana fitar da iska mafi sanyi daga naúrar. Famfu mai zafi na tushen iska ya ɗan yi ƙasa da inganci fiye da tushen ƙasa musamman saboda canjin yanayin yanayi, idan aka kwatanta da mafi kwanciyar hankali a cikin ƙasa. Duk da haka, shigar da waɗannan raka'a ba shi da tsada. Kamar yadda yake tare da duk farashin zafi, samfuran tushen iska sun fi dacewa wajen samar da ƙananan yanayin zafi don tsarin rarraba kamar dumama ƙasa.

 

Ana amfani da ingancin su ta yanayin yanayin yanayi mafi girma, duk da haka, famfo mai zafi na iska shima zai yi aiki a yanayin zafi ƙasa da 0 ° C kuma yana da ikon yin aiki zuwa yanayin zafi ƙasa da -20 ° C, kodayake mafi yawan zafin jiki yana da ƙarancin inganci. zafi famfo zama. An ƙididdige ingancin fam ɗin zafi mai tushen iska azaman COP (Coefficient of Performance). Ana ƙididdige COP ta hanyar rarraba kayan aikin zafi mai amfani ta hanyar shigar da makamashi wanda yawanci ana ƙididdige shi a kusan 3.

 

Tufafin Zafin Tushen Jirgin Sama

Wannan yana nufin kowane 1kW na shigar da wutar lantarki, ana samun 3kW na fitarwar thermal; da gaske ma'ana famfo zafi yana da inganci 300%. An san su suna da COP mai girma kamar 4 ko 5, kama da bututun zafi na tushen ƙasa amma wannan sau da yawa ya dogara da yadda ake auna ingancin aiki. Ana auna na'urorin COP tare da famfunan zafi na tushen iska ƙarƙashin ingantattun yanayi na saita yanayin zafin iska zuwa saita zazzabi mai gudana. Waɗannan yawanci A2 ko A7/W35 suna nufin cewa an ƙididdige COP lokacin da iskar da ke shigowa ta kasance 2°C ko 7°C kuma fitowar zuwa tsarin dumama shine 35°C (na al'ada ce ta tsarin ƙasa mai jika). Tushen zafi na tushen iska yana buƙatar ingantaccen ƙarar iska mai gudana a duk faɗin mai musayar zafi ana iya kasancewa a cikin gida da waje.

 

Wurin raka'o'in waje yana da matukar mahimmanci saboda manyan abubuwa ne masu kama da kutsawa kuma za su yi ɗan ƙara. Duk da haka, ya kamata su kasance a kusa da ginin kamar yadda zai yiwu don iyakance tazarar 'bututu masu dumi' suyi tafiya. Tushen zafi mai zafi na iska yana ɗaukar duk fa'idodin famfo mai zafi na tushen ƙasa kuma kodayake suna da ƙarancin inganci, babban fa'ida na bututun zafi na tushen iska akan bututun zafi na ƙasa shine cewa sun fi dacewa da ƙananan kaddarorin ko inda sararin samaniya. yana da iyaka. Tare da wannan a hankali farashin shigarwa na gabaɗaya ya ragu, tare da tanadi akan bututu masu tarawa da aikin tonowa da ke da alaƙa da famfunan zafi na ƙasa. Ana samun famfunan zafi mai inverter na tushen iska wanda zai iya haɓaka fitarwa dangane da buƙata; wannan yana taimakawa tare da inganci kuma zai kawar da buffer jirgin ruwa. Da fatan za a tambayi CA Heat Pumps don ƙarin cikakkun bayanai.

 

Akwai nau'ikan nau'ikan famfo mai zafi guda biyu, kasancewa ko dai iska zuwa ruwa ko iska zuwa tsarin iska. Iska zuwa ruwa famfo zafi aiki ta hanyar mayar da samuwa makamashi a cikin kewaye da iska zuwa zafi. Idan an canza zafi zuwa ruwa ana iya amfani da 'zafin makamashi' azaman tsarin dumama na al'ada watau don dumama ƙasa ko radiators da samar da ruwan zafi na gida. Tushen zafi na iska zuwa iska yana aiki daidai da iska zuwa ruwan famfo mai zafi amma ba tare da shigar da su cikin tsarin dumama rigar ba, suna kewaya iska mai dumi a ciki don samar da yanayin yanayi mai daɗi a cikin gida. Ruwan zafi na iska zuwa iska sun fi dacewa inda sarari ke da iyaka saboda kawai abin da suke bukata shine bangon waje wanda ya sa su dace don gidaje ko ƙananan gidaje. Waɗannan tsarin kuma suna ba da ƙarin fa'ida na sanyaya da tsarkakewar iska. Wadannan nau'ikan famfo mai zafi na iya dumama kaddarorin har zuwa 100m2.


Lokacin aikawa: Juni-15-2022