shafi_banner

Cold weather iska tushen zafi famfo

Labari mai laushi 4

Tushen zafin iska mai sanyi yana da ƙarfin kuzari kuma yana iya rage sawun carbon ɗinku idan suna maye gurbin tsarin dumama tushen mai. Suna canja wurin zafi da ke cikin iska na waje don dumama gidan ku.

Tushen zafin iska mai sanyi yana da ɗan inganci kuma yana iya aiki a cikin yanayin sanyi fiye da na yau da kullun mai zafi mai zafi. Famfunan zafi na al'ada yawanci suna rasa ƙarfin dumama a yanayin sanyi. Ba a ba da shawarar yin amfani da su gabaɗaya ba lokacin da yanayin zafi ya faɗi ƙasa -10 ° C, yayin da yanayin zafi mai sanyi zai iya ba da zafi zuwa -25°C ko -30°C, dangane da ƙayyadaddun masana'anta.

Akwai manyan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan sanyin yanayin sanyi tushen bututun iska.

Mai watsawa ta tsakiya

Famfu mai zafi na tsakiya yana kama da kwandishan na tsakiya. Yana da naúrar waje da kuma nada da ke cikin bututun gida.

A lokacin rani famfo mai zafi yana aiki kamar na'urar sanyaya iska ta tsakiya. Fannonin kewayawa yana motsa iska akan coil na cikin gida. Refrigerant a cikin nada yana ɗaukar zafi daga iska na cikin gida, kuma ana juyar da na'urar a cikin coil na waje (na'urar na'ura). Naúrar waje tana ƙin kowane zafi daga gida zuwa iskar waje yayin sanyaya cikin gida.

A lokacin hunturu famfo mai zafi yana jujjuya alkiblar firji, kuma naúrar waje tana ɗaukar zafi daga iska ta waje kuma ta tura shi zuwa ga coil na cikin gida a cikin bututun. Iskar da ke ratsawa tana ɗaukar zafi ta rarraba a cikin gida.

Karamin tsaga (marasa bututu)

Karamin famfo mai zafi yana aiki kamar famfo mai zafi na tsakiya amma baya amfani da ductwork. Yawancin ƙananan tsaga ko ductless tsarin suna da naúrar waje da 1 ko fiye na cikin gida (kawuna). Raka'a na cikin gida suna da fanka mai ginanni wanda ke motsa iska akan coil don ɗauka ko sakin zafi daga nada.

Ana buƙatar tsarin tare da raka'a na cikin gida da yawa don zafi da kwantar da dukan gida. Tsarin famfo mai ƙananan rabe-raben zafi sun fi dacewa da gidaje ba tare da aikin bututu ba, kamar gidajen da ke da tukunyar ruwa mai zafi, tukunyar tururi, ko dumama allo na lantarki. Ƙananan tsarin tsaga su ma suna da kyau a cikin gidaje tare da tsarin bene mai buɗewa, saboda waɗannan gidajen suna buƙatar ƙarancin raka'a na cikin gida.

Kulawa

Muna ba da shawarar:

  • duba matatar iska kowane watanni 3 don ganin ko yana buƙatar sauyawa;
  • dubawa na yau da kullun don tabbatar da wadatawa da dawo da iskar iska a bayyane;
  • dubawa na yau da kullun da tsaftacewa na coil na waje don tabbatar da cewa babu ganye, iri, ƙura, da lint;
  • duba tsarin shekara-shekara ta ƙwararren ƙwararren sabis.

Makanikin firiji mai lasisi na iya sanar da kai game da ƙarin aiki da cikakkun bayanan kula da tsarin ku.

Yanayin aiki

Tushen zafi na tushen iska yana da mafi ƙarancin zafin aiki na waje kuma ana samun raguwar samar da zafi sosai yayin da zafin iska na waje ya ragu. Tushen zafi na tushen iska kullum yana buƙatar tushen dumama mata don kula da yanayin zafi na cikin gida a cikin mafi sanyi yanayi. Tushen zafi mai taimako na raka'o'in yanayin sanyi yawanci coils ne na lantarki, amma wasu raka'a na iya aiki da tanderun gas ko tukunyar jirgi.

Yawancin tsarin tushen iska suna kashewa a yanayin zafi 1 cikin 3, wanda ɗan kwangilar ku zai iya saita shi yayin shigarwa:

  • Ma'aunin ma'auni na thermal
    A wannan zafin jiki famfo mai zafi ba shi da isasshen ƙarfin da zai iya dumama gida da kansa.
  • Ma'aunin ma'auni na tattalin arziki
    Yanayin zafi lokacin da man fetur 1 ya zama mafi tattalin arziki fiye da sauran. A yanayin zafi mai sanyi yana iya zama mafi inganci don amfani da ƙarin man fetur (kamar iskar gas) fiye da wutar lantarki.
  • Yanke ƙarancin zafin jiki
    Famfon zafi zai iya aiki lafiya zuwa wannan mafi ƙarancin zafin aiki, ko ingancin ya yi daidai da ko ƙasa da tsarin dumama ƙarin lantarki.

Sarrafa

Muna ba da shawarar samun ikon sarrafa ma'aunin zafi da sanyio wanda ke aiki da bututun zafi na tushen iska da tsarin dumama ƙarin. Shigar da iko 1 zai taimaka hana famfo mai zafi da tsarin dumama madadin yin gasa da juna. Yin amfani da sarrafawa daban-daban kuma zai iya ba da damar tsarin dumama ƙarin aiki yayin da famfon zafi ke sanyaya.

Amfani

  • Ingantaccen makamashi
    Tushen zafin iska mai sanyi yana da inganci idan aka kwatanta da sauran tsarin kamar wutar lantarki, tukunyar jirgi, da dumama allo.
  • Abokan muhalli
    Tushen zafi na tushen iska yana motsa zafi daga iskan waje kuma yana ƙara shi zuwa zafin da injin damfara ke motsawa don dumama gidan ku. Wannan yana rage amfani da makamashi na gidanku, da hayakin da ake fitarwa, da kuma illa ga muhalli.
  • Yawanci
    Tushen zafin iska yana fitar da zafi ko sanyi kamar yadda ake buƙata. Gidaje masu yanayin sanyi tushen iska mai zafi famfo ba sa buƙatar tsarin kwandishan daban.

Ya dace da gidana?

Ka tuna da waɗannan abubuwan yayin la'akari da tushen iska mai sanyin yanayin zafi don gidanka.

Farashin da tanadi

Tushen zafin iska mai sanyi zai iya rage farashin dumama ku da kashi 33% idan aka kwatanta da tsarin dumama wutar lantarki. Ana iya samun tanadi na 44 zuwa 70% idan canzawa daga propane ko tanderun mai ko tukunyar jirgi (dangane da ingancin lokutan waɗannan tsarin). Koyaya, gabaɗaya farashin zai fi na tsarin dumama gas ɗin.

Kudin shigar da famfon zafi mai tushen iska ya dogara da nau'in tsarin, kayan aikin dumama da ke gudana a cikin gidan ku. Ana iya buƙatar wasu gyare-gyare ga aikin bututu ko sabis na lantarki don tallafawa sabon shigar da famfo mai zafi. Tsarin famfo mai zafi na tushen iska ya fi tsada don shigarwa fiye da tsarin dumama da kwandishan na al'ada, amma farashin dumama ku na shekara zai zama ƙasa da wutar lantarki, propane ko dumama mai. Ana samun kuɗaɗe don taimakawa tare da farashin shigarwa ta Lamunin Inganta Makamashi na Gida.

Yanayin gida

Lokacin siyan famfo mai zafi, Factor Performance Factor Heating Seasonal Performance Factor (HSPF) yakamata ya taimaka muku kwatanta ingancin raka'a 1 zuwa wani yayin yanayin sanyi mai laushi. Mafi girman lambar HSPF, mafi kyawun inganci. Lura: HSPF na masana'anta yawanci iyakance ne zuwa takamaiman yanki mai sanyin sanyi sosai kuma baya wakiltar aikin sa a yanayin Manitoba.

Lokacin da yanayin zafi ya faɗi ƙasa da -25°C, mafi yawan yanayin sanyi tushen iska mai zafi ba su da inganci fiye da dumama wutar lantarki.

Bukatun shigarwa

Wurin wurin naúrar waje ya dogara da kwararar iska, ƙayatarwa, da la'akari da amo, da kuma toshewar dusar ƙanƙara. Idan naúrar waje ba ta kan dutsen bango ba, yakamata a sanya naúrar a buɗaɗɗen wuri a kan dandali don ba da izinin narkar da ruwa don magudana da rage ɗaukar dusar ƙanƙara. Guji sanya naúrar kusa da hanyoyin tafiya ko wasu wuraren saboda narkewar ruwa na iya haifar da zame ko faɗuwa.

Bayani:

Ana ɗaukar wasu labaran daga Intanet. Idan akwai wani cin zarafi, da fatan za a tuntuɓe mu don share shi. Idan kuna sha'awar samfuran famfo mai zafi, da fatan za a iya tuntuɓar kamfanin OSB zafi famfo, mu ne mafi kyawun zaɓinku.


Lokacin aikawa: Jul-08-2022