shafi_banner

Yadda bututun zafi na brine/ruwa ke aiki

2

Kamar duk sauran famfunan zafi, famfo mai zafi na brine / ruwa yana aiki akan ka'ida ɗaya: Na farko, ana fitar da makamashin thermal daga ƙasa sannan a tura shi zuwa refrigerant. Wannan yana ƙafe kuma ana matse shi ta amfani da kwampreso. Wannan ba kawai yana ƙara matsa lamba ba, har ma da zafin jiki. Zafin da ya haifar yana ɗaukar zafi ta hanyar mai canza zafi (condenser) kuma ya wuce zuwa tsarin dumama. Kuna iya koyo dalla-dalla game da yadda wannan tsari ke aiki a cikin labarin Yadda bututun zafi na brine / ruwa ke aiki.

A ka'ida, za a iya fitar da zafin jiki ta hanyar famfo mai zafi ta hanyar ƙasa ta hanyoyi biyu: ko dai ta hanyar tattarawar geothermal da ke kusa da saman ko ta hanyar bincike na geothermal wanda ke ratsa ƙasa zuwa mita 100 cikin ƙasa. Za mu duba duka iri biyu a cikin wadannan sassan.

Ana ajiye masu tattara geothermal a ƙarƙashin ƙasa

Don cire zafi na geothermal, an shimfiɗa tsarin bututu a kwance kuma a cikin nau'in maciji a ƙarƙashin layin sanyi. Zurfin yana kusa da mita ɗaya zuwa biyu a ƙarƙashin saman lawn ko ƙasa. Matsakaici na brine da aka yi da ruwa mai hana sanyi yana yawo a cikin tsarin bututu, wanda ke ɗaukar makamashin thermal kuma yana tura shi zuwa mai musayar zafi. Girman yanki mai tarawa da ake buƙata ya dogara, a tsakanin sauran abubuwa, akan buƙatar zafi na ginin da ake tambaya. A aikace, yana da sau 1.5 zuwa 2 yankin da ake buƙatar zafi. Masu tara geothermal suna ɗaukar makamashin zafi daga kusa da saman. Ana samar da makamashi ta hasken rana da ruwan sama. Sakamakon haka, yanayin ƙasa yana taka muhimmiyar rawa a cikin yawan kuzarin masu tarawa. Yana da mahimmanci cewa yankin da ke sama da tsarin bututu ba shi da asphalted ko gina shi a kai. Kuna iya karanta ƙarin game da abin da ake buƙatar yin la'akari lokacin da ake sanya masu tattarawar geothermal a cikin labarin Masu tattarawar Geothermal don bututun zafi na brine / ruwa.

 

Geothermal bincike yana fitar da zafi daga zurfin yadudduka na duniya

Madadin masu tara geothermal sune bincike. Tare da taimakon rijiyoyin burtsatse, na'urorin binciken geothermal suna nutsewa a tsaye ko a wani kusurwa zuwa cikin ƙasa. Matsakaici na brine kuma yana gudana ta cikinsa, wanda ke ɗaukar zafin ƙasa a zurfin mita 40 zuwa 100 kuma ya wuce shi zuwa na'urar musayar zafi. Daga zurfin kusan mita goma, zafin jiki yana tsayawa a duk shekara, don haka binciken ƙasa na ƙasa yana aiki da kyau ko da a yanayin zafi kaɗan. Hakanan suna buƙatar sarari kaɗan idan aka kwatanta da masu tara geothermal, kuma ana iya amfani da su don sanyaya a lokacin rani. Zurfin rijiyar kuma ya dogara da buƙatun zafi da yanayin zafin ƙasa. Kamar yadda wasu magudanan ruwa masu ɗauke da ruwa suka shiga cikin rijiyar burtsatse mai tsayin mita 100, dole ne a sami izini koyaushe don haƙa rijiyoyin.


Lokacin aikawa: Maris 14-2023