shafi_banner

Yaya aikin famfo zafi na geothermal?

1

Ana iya kwatanta aikin famfo mai zafi na geothermal da na firiji, kawai a baya. Inda firji ke cire zafi don sanyaya cikinsa, famfo mai zafi na geothermal yana shiga cikin zafin ƙasa don dumama cikin ginin.

Famfunan zafi daga iska zuwa ruwa da kuma famfo masu zafi na ruwa-zuwa-ruwa suma suna amfani da ka'ida iri ɗaya, kawai bambanci shine suna amfani da zafi daga iska da ruwan ƙasa bi da bi.

Ana shimfida bututu masu cike da ruwa a ƙarƙashin ƙasa don ba da damar famfo mai zafi don amfani da zafin ƙasa. Wadannan bututu suna dauke da maganin gishiri, wanda ake kira brine, wanda ke hana su daskarewa. A saboda wannan dalili, masana sukan kira famfo zafi na geothermal "fashin zafi na brine". Kalmar da ta dace ita ce famfo mai zafi na brine-zuwa ruwa. Brine yana jawo zafi daga ƙasa, kuma famfo mai zafi yana canja wurin zafi zuwa ruwan zafi.

Tushen don bututun zafi na brine-zuwa-ruwa na iya zama zurfin mita 100 a cikin ƙasa. Wannan ana kiransa da makamashin geothermal na kusa. Sabanin haka, makamashin geothermal na al'ada zai iya shiga cikin kafofin da ke da zurfin ɗarurruwan mita kuma ana amfani da su don samar da wutar lantarki.

Wadanne nau'ikan famfo mai zafi na geothermal kuma wadanne tushe ke samuwa?

Shigarwa

A matsayinka na mai mulki, an tsara famfunan zafi na geothermal don shigarwa na cikin gida a cikin ɗakin tukunyar jirgi. Wasu samfuran kuma sun dace da shigarwa na waje don adana sarari a cikin ɗakin tukunyar jirgi.

Geothermal bincike

Binciken ƙasa na iya shimfiɗa har zuwa mita 100 zuwa ƙasa dangane da yanayin zafi na ƙasa da buƙatun dumama gidan. Ba kowane substrate ya dace ba, kamar dutse. Dole ne a ɗauki wani kamfani na ƙwararru don tono ramukan binciken injin ƙasa.

Kamar yadda bututun zafi na geothermal da ke amfani da bincike na geothermal ke zana zafi daga zurfin zurfi, kuma za su iya amfani da yanayin zafi mafi girma da kuma cimma ingantacciyar inganci.

Geothermal masu tarawa

Maimakon shigar da bincike na geothermal wanda ke zurfi zuwa cikin ƙasa, zaku iya amfani da masu tara ƙasa a madadin. Masu tara geothermal bututun brine ne waɗanda masana tsarin dumama suka girka a cikin lambun ku cikin madaukai. Yawancin lokaci ana binne su ne kawai mita 1.5 ƙasa.

Baya ga masu tara geothermal na al'ada, ana samun samfuran riga-kafi a cikin nau'ikan kwanduna ko ramukan zobe. Waɗannan nau'ikan masu tarawa suna adana sarari saboda girmansu uku ne maimakon mai girma biyu.

 


Lokacin aikawa: Maris 14-2023