shafi_banner

R290 Heat Pump ya doke R32 akan inganci

Labari mai laushi 1

Kamar yadda buƙatun duniya na buƙatun zafi ke fashe, sanannen labari game da rashin ingancin raka'a na propane (R290) idan aka kwatanta da samfuran f-gas an lalata su ta ƙwararrun bayanai akan raka'o'in famfo mai zafi na A+++ guda biyu waɗanda ke nuna haɓakar inganci na 21-34% akan rukunin R32 .

 

Wannan kwatancen ya fito ne daga mai ƙirƙira ɗan ƙasar Holland kuma mai ba da shawara kan bututun zafi, Menno van der Hoff, Babban Jami'in Gudanarwa na TripleAqua.

 

Van der Hoff ya raba fahimtar ƙwararrunsa game da kasuwar famfo mai zafi ta duniya tare da mai da hankali kan sashin firiji na halitta yayin zaman 'Kasuwancin Kasuwar Zafi' a taron kolin ATMO na Turai na kwanan nan wanda ya gudana a Brussels, Belgium daga Nuwamba 15- 16. ATMO Sphere, mawallafin Hydrocarbons21.com ne ya shirya ATMO Turai.

 

Kwatanta ingancin famfo zafi R290 da R32

Van der Hoff idan aka kwatanta da famfo mai zafi guda biyu don kawar da tatsuniya fiye da famfunan zafin jiki na sanyi ba su da inganci kamar na f-gas. Don wannan motsa jiki, ya zaɓi kasuwar da ke jagorantar famfo mai zafi na A+++ + zafi R32 da Ƙungiyar Bunƙasa Heat na Turai (EHPA) -tabbatacciyar fam ɗin zafi na Austrian R290. An yi amfani da ƙwararrun bayanai don kwatanta raka'a.

 

A 35°C (95°F), Seasonal COP (SCOP) na rukunin R32 shine 4.72 (η = 186%), yayin da rukunin R290 yana da SCOP na 5.66 (η = 226%) a wannan zafin jiki (a 21). % inganta). A 55°C (131°F), tazarar tana faɗaɗa tare da rukunin R32 yana nuna SCOP na 3.39 (η = 133%) da R290 ɗaya 4.48 (η = 179%). Wannan yana nufin rukunin R290 ya fi 34% inganci a wannan zafin jiki.

 

A bayyane yake cewa rukunin propane ya zarce naúrar R32, Van der Hoff ya kammala. "Tambayar cewa injin sanyaya na halitta ya kamata ya zama ƙasa da inganci [fiye da raka'a na f-gas] bayanan baya goyan bayansa."

Bukatar fashewa

Van der Hoff ya raba bayanan kasuwa yana nuna ci gaban kasuwannin duniya na famfunan zafi a cikin shekaru goma da suka gabata. Kamar yadda kasuwa ba ta girma ba tukuna, ana sa ran "girma mai fashewa", in ji shi. A cikin shekaru goma masu zuwa, ana sa ran wannan kasuwa zata ninka girmanta sau uku zuwa hudu.

 

A cikin 2022, ana tsammanin haɓaka sama da 100% a wasu manyan ƙasashe masu masana'antu kamar Jamus, Netherlands da Poland tare da haɓakar Italiya da ake tsammanin zai zama 143% na tallace-tallace na yanzu, Van der Hoff ya raba, dangane da rahotannin masana'antu daban-daban. A cikin watan Agusta 2022, Jamus ta yi rijistar ƙarin famfo mai zafi fiye da duk shekarar 2021. Babban yuwuwar haɓaka shine a Faransa, in ji shi.

 

Tallace-tallacen famfo mai zafi na dabi'a kuma suna haɓaka - ana tsammanin ƙimar haɓakar 9.5% na shekara-shekara (CAGR) daga 2022 zuwa 2027 (ta girma daga $ 5.8 miliyan zuwa $ 9.8 miliyan). Ana sa ran girma mafi girma a cikin farashin zafi na CO2 (R744) a cikin 200-500kW (57-142TR), bisa ga bayanan Van der Hoff da aka raba. Idan kun kwatanta wannan hoton tare da na gaba, daga Copeland's Catalog. Kuna iya duba cewa ambulaf ɗin R32 ko R410 mai aiki tare da R290, ma'auni yana tsaye a sarari tare da R290.

Gaba na halitta ne

Kamar yadda ƙarin CFOs (Babban Jami'an Harkokin Kuɗi) suka canza hangen nesa don saka hannun jari na dogon lokaci saboda ka'idar F-Gas da kuma haramcin da aka ba da shawarar, refrigerants na halitta sun zama zaɓi mai ban sha'awa, Van der Hoff ya bayyana. Wannan ya faru ne saboda karuwar rashin tabbas game da f-gases da tasirin su ga muhalli.

Van der Hoff ya ce "Na'urori masu sanyi za su shiga kasuwa cikin sauri a yanzu." Yana tsammanin wannan kasuwa zai girma a farkon 2027. "R32 da R410A za su ɓace kuma yawancin su za a maye gurbinsu da propane," in ji shi.

Har ila yau, Van der Hoff yana tsammanin mai yawa propane raba kwandishan a kasuwa kuma ya yi imanin cewa akwai yuwuwar yuwuwar CO2 zafi famfo a cikin matsakaici zuwa babban iko. Har ila yau, yana ganin hanyoyin dumama gundumomi na tushen firji sun zama mafi shahara.

A cikin faifan ƙarshe na Van der Hoff, ya annabta masu hasara da masu nasara a fannin nan gaba bisa ga shaidar. Tsarukan sauye-sauyen na'urorin firiji (VRF) sun kasance a cikin ginshiƙin masu asara tare da kayan sanyi na halitta wanda ke cike ginshiƙin masu nasara.

 

Bayani:

Ana ɗaukar wasu labaran daga Intanet. Idan akwai wani cin zarafi, da fatan za a tuntuɓe mu don share shi. Idan kuna da ban sha'awa a cikin samfuran famfo zafi na R290, don Allah ku ji daɗi don tuntuɓar kamfanin famfo zafi na OSB, mu ne mafi kyawun ku.


Lokacin aikawa: Maris-01-2023